TIN HOẠT ĐỘNG
Phát động Tháng Công nhân năm 2022
Dự kiến, lễ phát động Tháng Công nhân năm 2022 được tổ chức vào ngày 29-4 năm nay. Theo kế hoạch, tại lễ phát động sẽ xét chọn các tập thể, cá nhân (công đoàn cơ sở, người lao động) có thành tích tiêu biểu; khen thưởng phong trào thi đua “Công nhân, viên chức, lao động nỗ lực vượt khó, sáng tạo, quyết tâm chiến thắng đại dịch Covid-19” và trao “Mái ấm Công đoàn” cho đoàn viên công đoàn có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở; đồng thời trao quà cho đoàn viên công đoàn, người lao động bị tai nạn lao động, bệnh nghề nghiệp, bệnh hiểm nghèo có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Qua đó, góp phần khẳng định vị trí, vai trò của tổ chức công đoàn trong đại diện bảo vệ quyền, lợi ích hợp pháp chính đáng của người lao động.
Đồng chí Hồ Thị Cẩm Đào - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Sóc Trăng tặng quà cho đoàn viên, CNVCLĐ. Ảnh: M.LINH
Lễ phát động nhằm tuyên truyền sâu rộng trong cán bộ, đoàn viên, công nhân, viên chức, lao động trong tỉnh Sóc Trăng nói chung, TP. Sóc Trăng nói riêng về mục đích, ý nghĩa của Tháng Công nhân và kỷ niệm 136 năm Ngày Quốc tế Lao động 1-5 gắn với kỷ niệm 30 năm tái lập tỉnh Sóc Trăng, chào mừng TP. Sóc Trăng đạt tiêu chí Đô thị loại II trực thuộc tỉnh Sóc Trăng, kỷ niệm 132 năm Ngày sinh của Chủ tịch Hồ Chí Minh. Đồng thời khơi dậy truyền thống đoàn kết, sáng tạo, phát huy vai trò tiên phong, tinh thần trách nhiệm của công nhân, viên chức, lao động trong thực hiện tốt nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, đặc biệt là phục hồi và phát triển kinh tế sau đại dịch Covid-19 trên địa bàn tỉnh.
HẢI HÀ
Các tin liên quan | Ngày đăng |
---|---|
Ngọn lửa nồng nàn của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng dành cho công nhân, công đoàn | 24/07/2024 |
Bữa cơm Công đoàn gắn kết đoàn viên, người lao động | 18/07/2024 |
Đoàn viên vùng sâu huyện Kế Sách được nhận nhà Đại đoàn kết | 18/07/2024 |
Trao 2 Mái ấm Công đoàn cho đoàn viên khó khăn về nhà ở | 18/07/2024 |
Nhiều mô hình hùn vốn hiệu quả cho đoàn viên tham gia | 18/07/2024 |
Mô hình Tổ xe ôm phòng chống tội phạm | 15/07/2024 |
Thành lập thêm một CĐCS trong Tháng cao điểm | 15/07/2024 |
Chủ tịch Công đoàn cơ sở gương mẫu | 12/07/2024 |
Công đoàn Ngã Năm đẩy mạnh các phong trào thi đua yêu nước | 12/07/2024 |
Cụm thi đua số 2 hỗ trợ 9 Mái ấm Công đoàn | 12/07/2024 |